Đừng Làm Tự Mình Đau Em Nhé! Banner10
Chào mừng bạn đã đến với YLC - Diễn đàn mới và sôi động dành riêng cho cộng đồng teen Yên Lạc - Vĩnh Phúc. Chúc bạn có những phút giây thư giãn vui vẻ với YLC ^^
Trang ChínhTrang Chính  PublicationsPublications  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

Đừng Làm Tự Mình Đau Em Nhé!
Đừng Làm Tự Mình Đau Em Nhé! EmptySat 05 Jun 2010, 03:12
BoA
Đừng Làm Tự Mình Đau Em Nhé! Post_t10Đừng Làm Tự Mình Đau Em Nhé! Post_t12

Đừng Làm Tự Mình Đau Em Nhé! I_icon_latest_replyBoAĐừng Làm Tự Mình Đau Em Nhé! I_icon_latest_reply
٩(̾●̮̮̃̾•̃̾)۶۰۪۪۫۫●۪۫۰ [̲̅ə̲̅٨̲̅٥̲̅٦̲̅] ßµ¢' ღ .†®ªñђ ღ .ıllıllı †RøÑgღ .†¡Mღ [̲̅ə̲̅٨̲̅٥̲̅٦̲̅] ۰۪۪۫۫●۪۫۰.٩♥(̾●̮̮̃̾•̃̾)۶♥.

Dân thường

Đừng Làm Tự Mình Đau Em Nhé! Post_f12Đừng Làm Tự Mình Đau Em Nhé! Post_f10
.:.Thông tin.:.

Giới tính Giới tính : Nam Ngày sinh Ngày sinh : 25/02/1989
Đến từ Đến từ : Minh Tân Anh Hùng
Nghề nghiệp Nghề nghiệp : Tu Nghiep Sinh(¯`¤˚™_♥♀ŦΦŗ€\/€ŗ♀♥_™˚¤´¯)
Tổng số bài gửi Tổng số bài gửi : 24
Điểm kinh nghiệm Điểm kinh nghiệm : 455
Status Status : ٩(̾●̮̮̃̾•̃̾)۶۰۪۪۫۫●۪۫۰ [̲̅ə̲̅٨̲̅٥̲̅٦̲̅] ßµ¢' ღ .†®ªñђ ღ .ıllıllı †RøÑgღ .†¡Mღ [̲̅ə̲̅٨̲̅٥̲̅٦̲̅] ۰۪۪۫۫●۪۫۰.٩♥(̾●̮̮̃̾•̃̾)۶♥.

Đừng Làm Tự Mình Đau Em Nhé! Vide

Bài gửiTiêu đề: Đừng Làm Tự Mình Đau Em Nhé!
http://www.mp3.zing.vn

Dường như trái tim tôi mang đầy vết thương, thật khó có thể lành. Tôi không muốn đụng vào chỗ đau. Cũng chẳng muốn ai hàn gắn cả. Rồi tôi đi làm,đi học... Cuộc sống ý nghĩa và đỡ tẻ nhạt hơn .Nhưng tôi vẫn ghét đêm. Đêm nào tôi cũng ngủ muộn,cũng nghe Rock, nhạc Trịnh. Mình tôi với màn đêm yên tĩnh tôi sẽ lại nhớ tới người ta. Tôi không còn yêu người ta như ngày xưa nhưng cũng không sao quên được hình bóng ấy. Tôi vẫn giữ tất cả kỉ niệm bên mình, không cho năm tháng xoá nhoà. Người ta vẫn nằm ở một nơi sâu kín trong trái tim tôi. Có phải vì thế nên tôi cứ hay buồn....

“Cái quý giá nhất trên đời này không phải là cái mình chưa có được, cũng không phải là cái mình đã mất đi. Mà cái quý giá nhất trên đời này là cái mình đang có”. Thì ai đó ơi! Hãy biết trân trọng nâng niu và bảo vệ cái mình đang có để nó không bị mất đi, phải phát triển nó để được những cái mình chưa có!

Cuộc đời vốn dĩ ngắn ngủi là thế mà sao mình không sống thật với nhau, đối đãi với nhau trong ân tình và sự tử tế. Cớ chi lại làm tổn thương nhau bằng cách này hay cách khác, cớ chi lại làm đớn đau những tâm hồn vốn dĩ phải được nâng niu.

Anh luôn tự nhắc nhở mình rằng: Cảm ơn quá khứ, trân trọng hiện tại và hướng tới tương lai ở phía trước. Nghe có vẻ máy móc, câu chữ nhưng thực sự là như vậy. Không tự khích lệ và động viên mình thì … Ai? Ai sẽ làm việc đó thay cho mình đây? Có ai đó đã nói rằng nếu mình không tự nâng mình dậy, ngay cả khi có ai đó muốn nâng mình dậy, thì mãi mình cũng không thể nào đứng lên được. Ừ! mãi sẽ chẳng thể đứng lên được nếu mình không tự mình gắng sức. Đau đớn nào, khó khăn nào và mất mát nào trong đời rồi cũng sẽ qua mà em. Sẽ qua hết mà, chắc chắn là như vậy!

Hãy đi qua những khó khăn, những thử thách, những…và cả những lần mà tim rất đau, và nước mắt rơi có khi ít hoặc nhiều. Không chỉ là trong tình cảm, mà là trong nhiều “lĩnh vực” khác của cuộc sống nữa. Để làm gì em biết không? Để biết là mình mạnh mẽ như thế nào, can đảm như thế nào và bản lĩnh đến mức nào, em ạ! Hãy nghĩ đơn giản thế này thôi em nhé! Em gieo một hạt mầm và chờ cho đến khi nó lớn lên thành một cái cây. Nhưng để lớn lên, hạt mầm phải tự cựa mình, tách ra khỏi vỏ hạt. Hạt mầm nhỏ bé lắm, nhưng cũng trải qua những lần “bị đau”, “được đau” và “phải đau” em ạ! Phải đau đớn và nhức nhối như thế thì mới “lớn” lên được, mới có thể trở thành một cái cây với nhiều hoa trái ngọt, lành. Em không sống kiếp là cây, nhưng em sống kiếp là người, một kiếp người mà em yêu quá đỗi và tha thiết được sống cho trọn vẹn, đủ đầy. Thế thì cớ gì mà lại buồn sầu và đau khổ nhiều như thế phải không em? Những lần bị, được và phải đau trong đời là không ít, là tăng theo cấp số cộng hay nhân, là tùy thuộc vào nhân sinh quan tích cực của mỗi người. Sorry khoc

Chữ Kí Của Đừng Làm Tự Mình Đau Em Nhé! I_icon_latest_replyBoAĐừng Làm Tự Mình Đau Em Nhé! I_icon_latest_reply
BoA

Đừng Làm Tự Mình Đau Em Nhé!
Đừng Làm Tự Mình Đau Em Nhé! EmptySat 05 Jun 2010, 03:13
BoA
Đừng Làm Tự Mình Đau Em Nhé! Post_t10Đừng Làm Tự Mình Đau Em Nhé! Post_t12

Đừng Làm Tự Mình Đau Em Nhé! I_icon_latest_replyBoAĐừng Làm Tự Mình Đau Em Nhé! I_icon_latest_reply
٩(̾●̮̮̃̾•̃̾)۶۰۪۪۫۫●۪۫۰ [̲̅ə̲̅٨̲̅٥̲̅٦̲̅] ßµ¢' ღ .†®ªñђ ღ .ıllıllı †RøÑgღ .†¡Mღ [̲̅ə̲̅٨̲̅٥̲̅٦̲̅] ۰۪۪۫۫●۪۫۰.٩♥(̾●̮̮̃̾•̃̾)۶♥.

Dân thường

Đừng Làm Tự Mình Đau Em Nhé! Post_f12Đừng Làm Tự Mình Đau Em Nhé! Post_f10
.:.Thông tin.:.

Giới tính Giới tính : Nam Ngày sinh Ngày sinh : 25/02/1989
Đến từ Đến từ : Minh Tân Anh Hùng
Nghề nghiệp Nghề nghiệp : Tu Nghiep Sinh(¯`¤˚™_♥♀ŦΦŗ€\/€ŗ♀♥_™˚¤´¯)
Tổng số bài gửi Tổng số bài gửi : 24
Điểm kinh nghiệm Điểm kinh nghiệm : 455
Status Status : ٩(̾●̮̮̃̾•̃̾)۶۰۪۪۫۫●۪۫۰ [̲̅ə̲̅٨̲̅٥̲̅٦̲̅] ßµ¢' ღ .†®ªñђ ღ .ıllıllı †RøÑgღ .†¡Mღ [̲̅ə̲̅٨̲̅٥̲̅٦̲̅] ۰۪۪۫۫●۪۫۰.٩♥(̾●̮̮̃̾•̃̾)۶♥.

Đừng Làm Tự Mình Đau Em Nhé! Vide

Bài gửiTiêu đề: Re: Đừng Làm Tự Mình Đau Em Nhé!
http://www.mp3.zing.vn

Em à!

Đừng tự mình “cố gắng” làm mình đau nữa nhé! Cái gì qua rồi, em để nó ở đâu đó đi, ở đâu đó cũng được nhưng đừng quay đầu lại nhìn nó... nhiều như vậy nữa. Hay là … để mai anh mua cho em cái hộp to thật là to nhé! Em gói gém, cất hết những nỗi buồn vào trong đó! Tựa vai anh này! Anh không biết là với em, bờ vai anh có đủ rộng, đủ vững chắc, và ấm nồng để em không thấy “lạnh” nữa không. Nhưng dù là ít ỏi, là trong khả năng và tất cả những gì anh có thể, anh mong là em sẽ cười, cười vì thấy bình yên thực sự về …trong tim.

Chữ Kí Của Đừng Làm Tự Mình Đau Em Nhé! I_icon_latest_replyBoAĐừng Làm Tự Mình Đau Em Nhé! I_icon_latest_reply
BoA

Trang 1 trong tổng số 1 trang