Co' hay không Banner10
Chào mừng bạn đã đến với YLC - Diễn đàn mới và sôi động dành riêng cho cộng đồng teen Yên Lạc - Vĩnh Phúc. Chúc bạn có những phút giây thư giãn vui vẻ với YLC ^^
Trang ChínhTrang Chính  PublicationsPublications  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

Co' hay không
Co' hay không EmptyFri 26 Feb 2010, 21:19
Ha.Bin
Co' hay không Post_t10Co' hay không Post_t12

Co' hay không I_icon_latest_replyHa.BinCo' hay không I_icon_latest_reply
Giấc mơ

Dân chơi

Co' hay không Post_f12Co' hay không Post_f10
.:.Thông tin.:.

Giới tính Giới tính : Nữ Ngày sinh Ngày sinh : 12/08/1992
Đến từ Đến từ : YL_xj`kun_vIp.No1
Tổng số bài gửi Tổng số bài gửi : 371
Điểm kinh nghiệm Điểm kinh nghiệm : 3637
Status Status : Giấc mơ

Co' hay không Vide

Bài gửiTiêu đề: Co' hay không

Có nhiều điều trong cuộc sống, em đã bảo rằng quên, nhưng chắc gì đã quên, em ko dám chắc cái điều đó. Vì vốn dĩ tất cả những kí ức đó thuộc về em, 1 phần trong cuộc sống của em. Tuy nó ko phải là ở cuộc sống hiện tại nhưng nó vẫn hiện diện mỗi ngày, em ko thể chối bỏ nó, em cũng ko thể cắt đứt nó đi như thể cầm dao cắt phăng chỗ thối rửa trong lòng. Nếu dễ dàng thế thì em sẽ là 1 người ko có quá khứ, đã là con người thì tất cả đều phải có quá khứ. Em chỉ khoá nó lại trong một cái hộp và chôn sâu trong lòng mong rằng anh đừng bao giờ đào lên lại.

Nếu ko yêu em, đừng làm em phải bối rối mỗi khi gặp lại anh. Đừng làm em phải nhức nhối mỗi khi nghe anh nói, dù 1 lời thật lòng hay là giả dối em ko biết. Em cố tình tránh mặt, cố tình ko biện hộ ra bất kì lý do gì để gặp anh. Cố tình làm cho con tim em đau. Nhưng thà em làm em đau còn hơn là anh làm em đau. Em bảo chẳng nhớ anh đâu, chẳng quan tâm anh đâu, chẳng muốn nói lời nào hết. Vì em buồn, em giận, buồn anh ít, giận anh ít mà em buồn và giận bản thân mình nhiều hơn. Biết rằng anh chẳng làm gì cho em, nhưng em lại muốn làm thật nhiều điều cho anh, ngu ngốc. Đúng là ngu ngốc!

Mỗi người đi qua trong cuộc đời em đã để lại những dấu ấn khác nhau. Và em biết anh trong số bọn họ, người để lại 1 cái dấu thật sâu. Tựa thể 1 cây đinh đâm vào tim em. Uh, cũng chẳng sao, em còn cười được có nghĩa em còn sống, em chưa chết mà phải ko? Mỗi ngày trôi qua, em nhìn ngoài hiên và tự hỏi rằng, nếu lỡ 1 ngày em ko còn ai khóc thương cho em ngoài ba mẹ và anh em. Chắc chẳng có ai cả. Vì vốn dĩ em cũng nhỏ bé như hạt cát trên bãi biển. Ko đủ to lớn khiến cho người khác phải nhớ thật nhiều và khóc thật nhiều.

Dù sao em cũng là con người, em cũng có những lúc vui, những lúc buồn và những kỉ niệm ko bao giờ quên, có những hình ảnh khắc sâu trong tim, trong trí. Không thể bảo delete ko xong thì nhấn Shift + Delete là ok tất cả. Mọi thứ được lưu trong hộp lưu trữ, thỉnh thoảng quên nhưng rồi cũng sẽ được hồi phục lại trong trí nhớ và con tim. Nếu ai học mạng sẽ biết phần backup và restore phải ko? hihi. Nhưng hằng đêm vùi trong chăn chỉ một mình thì tất cả lại ùa về nguyên vẹn. Vẫn khung cảnh đó, vẫn con người đó như ngày nào. Chỉ là khi giật mình thức giấc thì tất cả chỉ là những hồi tưởng. Một đoạn phim cứ lặp đi lặp lại đến chán ngắt. Vậy mà vẫn phải xem mỗi đêm một mình. Muốn quên nhưng ông rạp hát cứ bắt phải xem mỗi bộ phim tình cảm ấy. Cứ làm em sướt mướt thỉnh thoảng ko biết có gọi tên hay ko em ko rõ. Mà gọi tên ai nhỉ? Anh à! Có chắc là thế?

Tình cảm anh dành cho em là gì nhỉ? Em ko rõ chỉ biết rằng khi ai đó muốn đến với mình, em chỉ nghĩ đó chỉ là chuyện mây mưa, lại 1 lần nữa, mây kéo đến và mưa, rồi cơn mưa qua đi, trời lại hửng nắng, tất cả chỉ là 1 cái cảm lạnh của trời trở gió khi giao mùa. Anh ko bảo em đi tìm ai khác, cũng ko bảo yêu em. Em chẳng biết anh đang nghĩ gì. Em thì ko bảo sẽ chờ anh, cũng ko cho ai cơ hội, em cũng lưng lửng giống anh. Cuộc đời em xem như bỏ đi rồi phải ko anh. Chắc là vậy. Em muốn người khác tôn trọng mình, chắc cũng chẳng có phải ko anh? Có 1 người bạn nói đúng về em, ko phải em ko có tài, ko phải em ko đủ khả năng, ko phải em ko chăm chỉ, ko phải em ko ham học hỏi hay thiếu kiên nhẫn. Nhưng chỉ tóm lại em tự thấy mình yếu kém trong cái xã hội này.

Nên đôi khi em muốn vượt qua và làm những việc mình nghĩ sẽ ko bao giờ làm được. Vượt qua bản thân để vươn lên thật là khó. Vẫn phải cố gắng đi mỗi ngày. Vì em là con người nên phải sống và làm những gì mình cho là tốt. Mỗi khi có chuyện xảy ra em lại tự an ủi, tự bảo vệ mình. Em xa lánh tất cả. Chẳng biết tại sao lại như vậy. Thôi thì em cứ sống vậy, từ khi quen anh, tất cả nguồn cảm hứng trong cuộc sống đã bay vèo qua cửa sổ. Mỗi ngày làm bản thân vui thì lại thấy buồn hơn. Làm bất cứ điều gì vừa nhớ đó rồi quên đó. Chắc em sắp bị mất trí phải ko anh? Có lẽ vậy. Em cũng ước chi mình bị mất trí mãi mãi thì hay quá. Để khỏi phải nhớ đến anh. Làm vậy em thật ích kỷ đối với cha mẹ. Thôi cứ để vết thương đó chảy máu, đến khi nào ko còn máu để chảy nữa may ra trong lòng em sẽ thanh thản hơn. Em chỉ muốn thanh thản.........hãy cho em thanh thản, có lẽ khi trở về cát bụi trong lòng mới thấy thanh thản phải ko anh?

boi~ vj`:

Hạnh phúc đơn sơ là một hạnh phúc ko đòi hỏi nhiều, một hạnh phúc chỉ cần 2 trái tim hoà hợp, 2 kẻ yêu nhau có thể đơm hoa kết trái. Và hai đôi bàn tay phải kiếm ra tiền để tiếp tục nuôi dưỡng cây tình yêu của họ.

Khi bạn yêu ai, bạn vẫn thấy họ đẹp, đẹp trong lòng bạn, dù họ đang cười, đang khóc, đang nhăn nhăn cái mặt biến nó trở nên xấu xí, bạn vẫn cảm thấy khuôn mặt họ luôn luôn rạng ngờ, vì bạn yêu họ. Bạn yêu lúc họ làm trò cho bạn cười, yêu họ những khi bạn thấy họ vô tư như con trẻ, yêu họ những khi bạn thấy họ già dặn hơn bạn trong suy nghĩ. Nhưng tất cả chỉ vì tình yêu, nên bạn đã ko ngại, đường có xa cách mấy, khi yêu ai bạn chỉ muốn bay đến bên họ thật nhanh vào lúc này. Dù cho bạn ko có xe thì bạn cũng tìm mọi cách để đến bên họ, ngồi bên họ ngắm trăng đêm nay.

Tình yêu có sức mạnh rất lớn, 2 kẻ yêu nhau thật lòng sẽ ko bao giờ từ bỏ nhau. Mấy thuở kiếm được người hợp với mình, có nhiều người ko hiểu chữ hợp ở đây, nên đã hiểu sai ý nghĩa của nó. Khi bạn nói ra điều gì, ko cần phải nói hết câu mà đối phương đã hiểu ý bạn ngay. Hiểu bạn đến nỗi bạn và người ấy như gặp nhau lâu rồi chứ ko phải là lần đầu như thế này.

Yêu nhau, ko phải vì nhiều lý do khiến họ xa nhau. Chỉ là họ ko thể vượt qua được ngọn núi cách trở ấy cho nên họ đã chọn giải pháp hy sinh hạnh phúc đời mình cho một lý do khác, hy sinh cho niềm vui của người khác có thể là ba mẹ họ. Những chuyện tình buồn trên thế giới này luôn luôn xảy ra mỗi ngày. Nên ko phải cái gì bản thân chúng ta muốn là có thể biến điều ấy thành hiện thực.

Biết rằng trước mặt là lửa vậy mà con thiêu thân vẫn nhảy vào. Biết rằng bước thêm nữa là hố sâu, nhưng khi yêu con người ta vẫn muốn bước nữa. Cho dù biết rằng con tim sẽ đau nhưng rồi họ sẽ có hạnh phúc khi bao nhiêu giông bão cuộc đời trôi qua. Họ sẽ trân trọng hơn tình cảm ấy. Hạnh phúc đơn sơ nhưng lại trả giá rất đắt cho bao nhiêu năm tháng phiền muộn cũng đáng mà phải ko?Cuối cùng cũng được sống bên nhau, dù chỉ là 1 phút hạnh phúc trước khi tắt thở, họ cũng mãn nguyện.

Chữ Kí Của Co' hay không I_icon_latest_replyHa.BinCo' hay không I_icon_latest_reply
Ha.Bin

Co' hay không
Co' hay không EmptyFri 26 Feb 2010, 22:06
tranducnguyenvp91

Co' hay không I_icon_latest_replytranducnguyenvp91Co' hay không I_icon_latest_reply

Dân thường

Giới tính Giới tính : Nam Ngày sinh Ngày sinh : 20/09/1991
Đến từ Đến từ : Yên Lạc
Nghề nghiệp Nghề nghiệp : Sinh Viên
Tổng số bài gửi Tổng số bài gửi : 40
Điểm kinh nghiệm Điểm kinh nghiệm : 653

Co' hay không Vide

Bài gửiTiêu đề: Re: Co' hay không

hay đấy ! Cop ở đâu về thế ? không ghi rõ nguồn hả

Chữ Kí Của Co' hay không I_icon_latest_replytranducnguyenvp91Co' hay không I_icon_latest_reply
tranducnguyenvp91

Co' hay không
Co' hay không EmptyFri 26 Feb 2010, 22:12
- Trág♥Gucci•2k11

Co' hay không I_icon_latest_reply- Trág♥Gucci•2k11Co' hay không I_icon_latest_reply
-GâyTê • GâyMê • GâyPhê • rỒi pỎ ChỐn-

Trág. Nazawa

Huy hiệu Huy hiệu : Co' hay không Medal110Co' hay không 47Co' hay không Vip
Giới tính Giới tính : Nam Ngày sinh Ngày sinh : 25/11/1999
Đến từ Đến từ : I-pro.vn
Nghề nghiệp Nghề nghiệp : ...+Ketamin
Tổng số bài gửi Tổng số bài gửi : 939
Điểm kinh nghiệm Điểm kinh nghiệm : 10966
Status Status : -GâyTê • GâyMê • GâyPhê • rỒi pỎ ChỐn-

Co' hay không Vide

http://yenlacpro.tk

ukm hay ..chủ top pic cũng xyk
ở đâu ế

Chữ Kí Của Co' hay không I_icon_latest_reply- Trág♥Gucci•2k11Co' hay không I_icon_latest_reply
- Trág♥Gucci•2k11

Co' hay không
Co' hay không EmptySat 27 Feb 2010, 19:23
Ha.Bin

Co' hay không I_icon_latest_replyHa.BinCo' hay không I_icon_latest_reply
Giấc mơ

Dân chơi

Giới tính Giới tính : Nữ Ngày sinh Ngày sinh : 12/08/1992
Đến từ Đến từ : YL_xj`kun_vIp.No1
Tổng số bài gửi Tổng số bài gửi : 371
Điểm kinh nghiệm Điểm kinh nghiệm : 3637
Status Status : Giấc mơ

Co' hay không Vide

hi`.em quên.cả nha` đọc rui` ủng hộ em.Em là thành viên moi' ak

Chữ Kí Của Co' hay không I_icon_latest_replyHa.BinCo' hay không I_icon_latest_reply
Ha.Bin

Co' hay không
Co' hay không Empty

Co' hay không I_icon_latest_replySponsored contentCo' hay không I_icon_latest_reply

Co' hay không Vide

Chữ Kí Của Co' hay không I_icon_latest_replySponsored contentCo' hay không I_icon_latest_reply

Trang 1 trong tổng số 1 trang