em rất buồn vì đã làm một người đau khổ..... Banner10
Chào mừng bạn đã đến với YLC - Diễn đàn mới và sôi động dành riêng cho cộng đồng teen Yên Lạc - Vĩnh Phúc. Chúc bạn có những phút giây thư giãn vui vẻ với YLC ^^
Trang ChínhTrang Chính  PublicationsPublications  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

em rất buồn vì đã làm một người đau khổ.....
em rất buồn vì đã làm một người đau khổ..... EmptyFri 26 Nov 2010, 10:02
vokimthoa
em rất buồn vì đã làm một người đau khổ..... Post_t10em rất buồn vì đã làm một người đau khổ..... Post_t12

em rất buồn vì đã làm một người đau khổ..... I_icon_latest_replyvokimthoaem rất buồn vì đã làm một người đau khổ..... I_icon_latest_reply

Dân thường

em rất buồn vì đã làm một người đau khổ..... Post_f12em rất buồn vì đã làm một người đau khổ..... Post_f10
.:.Thông tin.:.

Giới tính Giới tính : Nữ Ngày sinh Ngày sinh : 30/03/1988
Đến từ Đến từ : hochiminh
Tổng số bài gửi Tổng số bài gửi : 1
Điểm kinh nghiệm Điểm kinh nghiệm : 3

em rất buồn vì đã làm một người đau khổ..... Vide

Bài gửiTiêu đề: em rất buồn vì đã làm một người đau khổ.....

Vườn Hồng

*  Anh Bồ Câu ơi, em rất buồn vì đã làm một người đau khổ. Người ấy hy vọng rằng em yêu người ấy nhưng em đã có người yêu và chúng em cũng sắp làm đám cưới. Vậy em nên từ chối như thế nào để người ấy không buồn hả anh? (bongtrangtrongmua, yahoo)

- Khi một người đem lòng yêu một người và bị người mình yêu từ chối thì tất nhiên người đó sẽ buồn. Buồn vì bản thân sự từ chối chứ không phải vì bị từ chối bằng cách nào. Do đó, anh không thể chỉ cho em cách từ chối nào khiến người bị từ chối... vui vẻ hay phấn khởi được. Trong trường hợp của em, em không thể đón nhận tình cảm của người ta vì em sắp làm đám cưới: ở đây tính chính đáng của sự từ chối có lẽ sẽ khiến người bị từ chối không bị sốc nhiều lắm đâu. Em yên tâm.

Minh họa: Dad
* Anh Bồ Câu thân mến! Em có một câu hỏi mà chắc là câu hỏi của em cũng là đề tài muôn thuở rồi. Vấn đề là em có một cô bạn rất thân, chúng em chơi với nhau từ những năm cấp 2, đến giờ đã sắp ra trường và chuẩn bị gia nhập đội quân thất nghiệp rồi. Chúng em tâm sự nhiều thứ cho nhau, nhiều thứ chỉ có cô bạn đó biết, bạn đó nhiều khi cũng là chỗ dựa tinh thần cho em nữa, em cảm thấy nếu như thiếu bạn ấy thì chắc là cuộc sống em cũng mất một phần gì đó, vậy cái đó có phải gọi là tình yêu không anh?

Nếu như em phải chọn giữa tình bạn bền vững và một tình yêu không mấy chắc chắn thì em phải chọn cái nào bây giờ ạ? Người ta bảo bạn bè thân nhau quá thì không nên lấy nhau vì đã hiểu nhau hết rồi, có đúng không hả anh? Em cũng không biết phải suy nghĩ làm sao nữa, hy vọng anh Bồ Câu gỡ rối giúp em với. Anh ơi, nếu anh có đăng lên báo thì anh đừng ghi tên hay địa chỉ e-mail của em nhé. Em cảm ơn anh. (một em trai, gmail)

- Tình bạn thân thiết giữa hai người khác giới có thể trở thành tình yêu mà cũng có thể không. Nếu không thành tình yêu thì không phải vì "hiểu nhau quá" mà vì thân nhau đến mức nào đó tình cảm giữa hai bên sẽ giống như anh em trong nhà, lúc đó nghĩ đến chuyện yêu nhau bỗng thấy kỳ cục, buồn cười sao đó. Thiếu cô ấy, em cảm thấy "cuộc sống của em mất một phần gì đó" thì cũng chưa đến nỗi nào, khi nào không có cô ấy em cảm thấy "mất... toàn phần" chứ không phải "mất một phần" thì mới đích thị là yêu.

Hơn nữa, đã thực lòng yêu ai rồi thì không còn chọn lựa nữa, lúc đó trái tim chỉ quyết đi theo một hướng duy nhất, muốn cản cũng không được. Khi em còn tỉnh táo để tự hỏi nên chọn cái nào giữa tình bạn bền vững và tình yêu không mấy chắc chắn thì chưa phải đã thực sự yêu. Bởi khi đã yêu thì dù cảm thấy không chắc chắn con người ta vẫn cứ yêu em à.

Minh họa: Dad
* Anh Bồ Câu ơi, chúng em yêu nhau đến nay đã hai năm, nhưng mới đây cô ấy phải về quê đi làm. Quê cô ấy ở Hà Tĩnh, còn em ở Đà Nẵng. Cách đây một tuần cô ấy muốn chia tay với em. Cô ấy nói gia đình cô ấy không muốn cô ấy lấy chồng xa, cô ấy sợ kéo dài tình yêu với em sẽ làm em khổ. Nhưng chúng em rất yêu nhau, em không thể xa cô ấy được, giờ em phải làm sao hả anh Bồ Câu? (thanh xuan phung, gmail)

- Phải làm sao ư? Cách hay nhất là em phải thuyết phục gia đình cô ấy rằng "lấy chồng xa bằng ba lấy chồng gần". Nếu không thuyết phục được thì em chỉ có cách "ở rể" hoặc dọn nhà đến ở gần gia đình cô ấy chứ còn làm sao nữa! Em đã nói "em không thể xa cô ấy được" kia mà!

* Anh Bồ Câu ơi, em nghe người ta nói cho người khác cơ hội chính là cho mình một cơ hội, đúng không anh? (tieu thu con nha ngheo, yahoo)

- Còn tùy mình cho người ta cơ hội gì? Nếu mình cho người ta cơ hội... từ chối tình cảm của mình thì mình chẳng có cơ hội nào hết!
.......................cập nhật thêm nhiều thông tin hay nữa đây mọi người
Khoa hoc
Suc khoe
Doi song

Chữ Kí Của em rất buồn vì đã làm một người đau khổ..... I_icon_latest_replyvokimthoaem rất buồn vì đã làm một người đau khổ..... I_icon_latest_reply
vokimthoa

Trang 1 trong tổng số 1 trang