Tại sao bạn dễ tăng cân? Banner10
Chào mừng bạn đã đến với YLC - Diễn đàn mới và sôi động dành riêng cho cộng đồng teen Yên Lạc - Vĩnh Phúc. Chúc bạn có những phút giây thư giãn vui vẻ với YLC ^^
Trang ChínhTrang Chính  PublicationsPublications  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

Tại sao bạn dễ tăng cân?
Tại sao bạn dễ tăng cân? EmptySat 17 Apr 2010, 16:29
chjp_kut3_0nline
Tại sao bạn dễ tăng cân? Post_t10Tại sao bạn dễ tăng cân? Post_t12

Tại sao bạn dễ tăng cân? I_icon_latest_replychjp_kut3_0nlineTại sao bạn dễ tăng cân? I_icon_latest_reply
• Ký Ức Khi Xưa Là GiÓ ... Hãy Chỉ Em Con Đường Anh Sẽ Đi :')~ Em Sẽ Đứng Cuối Con Đường Đó . Chờ Anh Về Với Em :') ~ ... Em nhỚ Anh

Dân thường

Tại sao bạn dễ tăng cân? Post_f12Tại sao bạn dễ tăng cân? Post_f10
.:.Thông tin.:.

Giới tính Giới tính : Nữ Ngày sinh Ngày sinh : 15/11/1994
Đến từ Đến từ : Phố ăn chơi
Nghề nghiệp Nghề nghiệp : học và yêu.hihi
Tổng số bài gửi Tổng số bài gửi : 103
Điểm kinh nghiệm Điểm kinh nghiệm : 2392
Status Status : • Ký Ức Khi Xưa Là GiÓ ... Hãy Chỉ Em Con Đường Anh Sẽ Đi :')~ Em Sẽ Đứng Cuối Con Đường Đó . Chờ Anh Về Với Em :') ~ ... Em nhỚ Anh

Tại sao bạn dễ tăng cân? Vide

Bài gửiTiêu đề: Tại sao bạn dễ tăng cân?

Bạn chưa đốt cháy tất cả lượng calo tiêu thụ hàng ngày

Trong khi bạn phải chú ý từng ly từng tí một trong chế độ ăn uống giảm cân của mình thì một số nhân lại chẳng hề có khái niệm giảm cân mà cân nặng vẫn ổn định? Điều này phụ thuộc vào lượng calo bạn tiêu thụ, lượng calo bạn tích trữ và lượng calo bạn đốt cháy như thế nào đấy.

Bạn biết không, việc cân bằng lượng calo tích trữ và lượng calo đốt cháy phụ thuộc vào cấu tạo gien, mức độ hoạt động thể chất và lượng calo bạn đốt cháy khi đang nghỉ ngơi của chính bạn.

Do đó nếu thường xuyên đốt cháy tất cả lượng calo tiêu thụ được hàng ngày, bạn sẽ duy trì được cân nặng ổn định và không bị tăng hay giảm cân đột ngột. Ngược lại nếu lượng calo bạn hấp thụ nhiều nhưng do không hoạt động tương xứng sẽ dẫn đến lượng calo ấy không bị đốt cháy và khiến bạn tăng cân chóng mặt cho mà xem.

Quá trình trao đổi chất kém

Do ăn quá nhiều thực phẩm và lại ít tập thể dục nên những nhân mèo ú có quá trình trao đổi chất kém. Điều này sẽ khiến cho năng lượng bị đẩy ngược lại "kho lưu trữ chất béo"” và là một yếu tố góp phần làm tăng cân.

Bên cạnh đó, các nhân mèo ú cũng thường có thói quen ăn uống không khoa học nên họ thường xuyên rơi vào trạng thái stress, buồn chán. Những triệu chứng tâm lý này hoành hành càng lâu khiến bạn thèm ăn và ăn quá nhiều.

Do gien di truyền

Cơ thể bạn dễ béo hay mảnh dẻ còn do gien di truyền quyết định dù có cùng một chế độ sống và môi trường sống.

Được biết những chất béo phân bố trên khắp cơ thể con người và các gien này có tác động đến trọng lượng. Nó có thể tác động qua việc thèm ăn, hoặc cũng có thể tác động qua những yếu tố trao đổi chất khác khiến bạn mèo ú hơn.

Môi trường sống lành mạnh

Môi trường là một trong những yếu tố cũng góp phần vào việc tăng cân. Những nghiên cứu cho thấy, hầu hết những nhân mèo ú nếu sống trong môi trường ăn uống lành mạnh và hay hoạt động thể chất thì sẽ dễ phát phì hơn và rất khó duy trì cân nặng của mình.

Chữ Kí Của Tại sao bạn dễ tăng cân? I_icon_latest_replychjp_kut3_0nlineTại sao bạn dễ tăng cân? I_icon_latest_reply
chjp_kut3_0nline

Trang 1 trong tổng số 1 trang